- เบี้ยแก้Posted 15 hours ago
- โจรมาแรงยิ่งกว่ายุงPosted 2 days ago
- ถ้า “ทักษิณ” พ้นโทษPosted 3 days ago
- ไม่ลด-ละ-เลิก- อันตรายPosted 4 days ago
- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 5 days ago
- เสียเพราะรักPosted 1 week ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 1 week ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 1 week ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 2 weeks ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 2 weeks ago
กรมหม่อนไหมจับมือ MOU ร่วมกับวิทยาลัยการอาชีพขอนแก่น พัฒนางานและนวัตกรรมด้านหม่อนไหม
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2024/04/08-14.jpg)
พันจ่าเอกประเสริฐ มาลัย อธิบดีกรมหม่อนไหม ร่วมพิธีและลงนามบันทึกความเข้าใจความร่วมมือ (MOU) ด้านหม่อนไหม ระหว่างกรมหม่อนไหมกับวิทยาลัยการอาชีพขอนแก่น โดย นายลำปาง พันธ์เพชร ผู้อำนวยการวิทยาลัยการอาชีพขอนแก่น พร้อมด้วยผู้อำนวยการสำนักงานหม่อนไหมเฉลิมพระเกียรติฯ เขต 3 ผู้อำนวยการศูนย์หม่อนไหมเฉลิมพระเกียรติฯ เครือข่าย ผู้อำนวยการศูนย์หม่อนไหมมหาสารคาม เจ้าหน้าที่กรมหม่อนไหม และนายอำเภอชนบท จังหวัดขอนแก่น ตลอดจนหัวหน้าส่วนราชการประจำอำเภอร่วมเป็นสักขีพยานในครั้งนี้ ณ ศาลาไหมไทย วิทยาลัยการอาชีพขอนแก่น จังหวัดขอนแก่น
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2024/04/01-33.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2024/04/03-36.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2024/04/10-12.jpg)
โดยบันทึกความเข้าใจความร่วมมือ MOU ในครั้งนี้ เพื่อร่วมมือกันพัฒนางานด้านหม่อนไหม ให้เป็นแหล่งศึกษาค้นคว้าเกี่ยวกับกระบวนการผลิตผ้าไหม นวัตกรรมสิ่งทอ ออแกนิคสู่สากล การพัฒนาหลักสูตรการเรียนการสอนด้านหม่อนไหมของวิทยาลัยการอาชีพ การส่งเสริมการท่องเที่ยวด้านหม่อนไหมในจังหวัดขอนแก่น รวมไปถึงยกระดับรายได้และคุณภาพชีวิตให้กับเกษตรกรผู้ประกอบอาชีพหม่อนไหม
You must be logged in to post a comment Login