- เบี้ยแก้Posted 11 hours ago
- โจรมาแรงยิ่งกว่ายุงPosted 2 days ago
- ถ้า “ทักษิณ” พ้นโทษPosted 3 days ago
- ไม่ลด-ละ-เลิก- อันตรายPosted 4 days ago
- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 5 days ago
- เสียเพราะรักPosted 1 week ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 1 week ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 1 week ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 1 week ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 2 weeks ago
“พรรคเป็นธรรม” เปิดตัว “สรยุทธ” นั่งเลขาธิการฯ คนใหม่ ดร. ปิติพงศ์พร้อมส่งผู้สมัครครบทุกเขต คาดจะได้ ส.ส.15 คน
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/03/t1-300x319.jpg)
“พรรคเป็นธรรม” จัดการประชุมใหญ่ประจำปี 2565 โดย ดร. ปิติพงศ์ เต็มเจริญ หัวหน้าพรรคเป็นธรรม ได้จัดขึ้นเมื่อวันที่ 27 มีนาคม 2565 ณ ห้องภาณุรังษี โรงแรมรอยัลริเวอร์ โดยมีผู้บริหาร และสมาชิกพรรค เข้าร่วมประชุมโดยพร้อมเพรียง และผลการประชุมทำให้พรรคเป็นธรรมได้ผู้บริหารชุดใหม่ คือ นายสรยุทธ เพ็ชรตระกูล ดำรงตำแหน่ง เลขาธิการพรรค มาแทนคนเดิม คือ ดร.ชุมพล ครุฑแก้ว
ในงานแถลงข่าวเปิดตัว ได้มีการเสวนา ในหัวข้อ “ประชาธิปไตยที่เป็นธรรม” เพื่อแสดง วิสัยทัศน์ แนวคิด แนวทาง จุดยืน อุดมการณ์ และนโยบาย ในการขับเคลื่อนทางการเมือง เพื่อพัฒนาประเทศ และรับใช้ประชาชนทุกระดับ ในฐานะตัวเลือกใหม่ของการเมืองไทย
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/03/06-8.jpg)
ดร.ปิติพงศ์ เต็มเจริญ หัวหน้าพรรคเป็นธรรม เปิดเผยว่า “พรรคเป็นธรรม” เป็นพรรคใหม่ คนใหม่ เพื่อการเมืองใหม่ มีจุดยืนและอุดมการณ์ชัดเจน “ประชาชนต้องเป็นใหญ่ ประชาธิปไตยต้องเป็นธรรม” พรรคเป็นธรรม มีนโยบายที่เป็นรูปธรรม ปฏิบัติได้เพื่อตอบสนองความต้องการของสามัญชน คนทุกเพศ ทุกวัย ทุกพื้นที่ ภายใต้บริบทบริหารประเทศ 5 มิติ คือ เศรษฐกิจ สังคม คุณภาพชีวิต การศึกษา และ กฏหมาย โดยมี Motto นโยบายพรรคว่า “ SPEED นำไทยไปข้างหน้า”
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/03/07-2.jpg)
“บัดนี้ ได้เวลาเป็นธรรม พรรคเป็นธรรม พร้อมแล้ว สำหรับกิจกรรมทางการเมืองเพื่อการเลือกตั้งที่จะมาถึงในอนาคตอันใกล้ ดังนั้น พรรคเป็นธรรมจึงขอเชิญชวน คนรักประชาธิปไตยและมีหัวใจรักความเป็นธรรม เข้ามามีส่วนร่วมในการเปลี่ยนแปลงการเมือง เพราะ ประชาชน ต้องเป็นใหญ่ ประชาธิปไตย ต้องเป็นธรรม” ดร.ปิติพงศ์ กล่าว
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/03/03-7.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/03/01-10.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/03/05-5.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/03/08-3.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/03/04-6.jpg)
ดร.ปิติพงศ์ ยืนยันว่า “พรรคเป็นธรรม มีความพร้อมที่จะส่งตัวแทนลงสัมครเลือกตั้ง ส.ส.ทั้ง 400 เขต แต่จะมีโอกาสได้ทั้งหมดกี่ที่นั่งนั้น ไม่สามารถคาดเดาได้ เนื่องจากยังแก้ไขกฎหมายเลือกตั้งอยู่ แต่เบื้องต้นจากการประเมิน ตนมีความมั่นใจว่าน่าจะได้ ส.ส.ไม่ต่ำกว่า 15 ที่นั่ง ส่วนใหญ่จะเป็นพื้นที่กรุงเทพมหานครและปริมณฑล”
You must be logged in to post a comment Login