- เบี้ยแก้Posted 14 hours ago
- โจรมาแรงยิ่งกว่ายุงPosted 2 days ago
- ถ้า “ทักษิณ” พ้นโทษPosted 3 days ago
- ไม่ลด-ละ-เลิก- อันตรายPosted 4 days ago
- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 5 days ago
- เสียเพราะรักPosted 1 week ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 1 week ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 1 week ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 2 weeks ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 2 weeks ago
“ยุ้ย จีรนันท์” ร่วมเป็นกระบอกเสียง ผ่านโครงการ “ตาสว่าง กับ YesCare” สนับสนุนโครงการผ่าตัดต้อกระจกมอบเปลี่ยนเลนส์ตาเทียมใหม่
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2023/09/1-2-572x1024.png)
ลิ้งค์วิดีโอ : https://www.facebook.com/reel/251462550645652
ถือว่าเป็นนางเอกทั้งในจอ และนอกจอ “ยุ้ย จีรนันท์” พรีเซนเตอร์ผลิตภัณฑ์เสริมอาหาร เพื่อดวงตา Yes Care ภายใต้แบรนด์ Real Elixir ร่วมเป็นกระบอกเสียงประชาสัมพันธ์ โครงการ “ตาสว่าง กับ Yes Care” เพื่อนำเงินส่วนหนึ่งในการจำหน่ายผลิตภัณฑ์เสริมอาหารเพื่อดวงตา Yes Care เข้าสนับสนุนโครงการ “ผ่าตัดต้อกระจกเปลี่ยนเลนส์ตาเทียมใหม่” ให้แก่ผู้ที่ขาดแคลนทุนทรัพย์ในประเทศไทยกว่า 140 ดวงตา ร่วมกับมูลนิธิพิทักษ์ดวงตาเพื่อประชาชน
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2023/09/4-21.jpg)
ในโครงการ “ผ่าตัดต้อกระจกเปลี่ยนเลนส์ตาเทียมใหม่” ได้จัดขึ้นที่ โรงพยาบาลท่าตูม ตำบลท่าตูม อำเภอท่าตูม จังหวัดสุรินทร์ นำทีมโดย พญ.โสมสราญ วัฒนะโชติ เลขานุการ มูลนิธิพิทักษ์ดวงตาประชาชน และยังได้รับเกียรติต้อนรับจาก พญ.แม้นเขียน ชัญถาวร และ นายแพทย์ชำนาญการ รักษาการ ในตำแหน่งผู้อำนวยการ ของโรงพยาบาลท่าตูม รวมถึงทีมจักษุแพทย์อาสา และเจ้าหน้าที่จิตอาสากว่า 30 คน จากหลากหลายโรงพยาบาล ทั้งโรงพยาบาลรัฐและเอกชน เข้าร่วมในโครงการครั้งนี้
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2023/09/3-1.png)
ด้าน ”ยุ้ย จีรนันท์” พรีเซนเตอร์ผลิตภัณฑ์เสริมอาหารเพื่อดวงตา Yes Careได้กล่าว “เพราะดวงตา คือเครื่องบันทึกความทรงจำที่ดีที่สุด” ยิ่งเป็นการตอกย้ำเจตนารมย์ชัดเจน ถึงที่มาโครงการ เพื่อส่งต่อและส่งมอบความสุขดีๆ คืนดวงตาที่สว่างสดใส ให้กับผู้ป่วยที่มีปัญหาด้านสายตาได้รับการมองเห็นที่ดีอีกครั้ง
You must be logged in to post a comment Login