ad222
วันศุกร์ที่ 21 กันยายน พ.ศ. 2561
ข่าวด่วน

เอ-ส้ม ประเดิมตบชายหาดเวิลด์ทัวร์ ลุ้นเหนื่อย ชนะ 1 นัด แพ้ 1 นัด

On April 9, 2018
HongpakThailandteamspikes

 

นักตบชายหาดสาวไทย ประเดิมผลงาน ศึกชายหาด ระดับโลก “เอ-ส้ม” วรภัสสร รดารงค์-ธนะรัศมิ์ฐา อุดมฉวี จากทีมไทย 1 คว้าชัยชนะในรอบแรก เหนือสาวไต้หวัน แต่ในรอบ 2 พลาดท่าพ่ายสาวปลาดิบ ทำให้ต้องลุ้นคว้าชัยชนะเพื่อเข้ารอบต่อไป ในศึกเอฟไอวีบี บีชวอลเลย์บอล เวิลด์ ทัวร์ เอสเอ็มเอ็ม- ปากบารา  บีช สตูล ไทยแลนด์ 2018 ที่หาดปากบารา จ.สตูล

การแข่งขันวอลเลย์บอลชายหาด เอฟไอวีบี บีชวอลเลย์บอล เวิลด์ ทัวร์ เอสเอ็มเอ็ม- ปากบารา  บีช สตูล ไทยแลนด์ 2018 ที่ชายหาดปากบารา จ.สตูล เมื่อวันที่ 9 เม.ย.เป็นการแข่งขันวันที่ 2 โดยมีพิธีเปิดการแข่งขันอย่างเป็นทางการ ซึ่งมี นายภัทรพนธ์ รัตนพิเชฏฐชัย ผู้ว่าราชการจังหวัดสตูล เป็นประธานเปิดการแข่งขัน ซึ่งเข้าสู่รอบเมนดรอว์ แข่งแบบแพ้ 2 ครั้งคัดออก

ทีมหญิง รอบแรก กลุ่มเอ “เอ-ส้ม” วรภัสสร รดารงค์-ธนะรัศมิ์ฐา อุดมฉวี จากทีมไทย 1  ประเดิมสนามนัดแรก เอาชนะ คู นาย หาน - หลิว ปี้ ซิน จากไต้หวัน 2-0 (21-15, 21-10) ผ่านเข้ารอบ 2 ไปเจอกับ ซายากะ มิโซเอะ - ซูซูกะ ฮาชิโมโตะ (ญี่ปุ่น 1) ผลสาวไทย 1 แพ้ ญี่ปุ่น 1 0-2 (20-22, 14-21) แต่ยังมีลุ้นเข้ารอบ โดยนัดต่อไปต้องเจอกับ ทีมชนะจากทีมที่แพ้ในรอบแรกเจอกันเอง และสาวไทย 1 ต้องชนะอย่างเดียว เพื่อโอกาสในการเข้ารอบต่อไป โดยสาวไทย 1 ในนัดต่อไปเจอกับ ซูซูกิ ยูกาโกะ -  ซาคากูชิ คาโฮ (ญี่ปุ่น 3)

ด้าน กลุ่มบี สุมินตรา โซว์-จันทร์ทิรา ขวานอก (ไทย 4) ลงสนามนัดแรก แพ้ วาเลียนเต้ อามาริลลา มิเชล ชารอน- มอนเกลอส โบบาดิลลา อีริกา โซเฟีย (ปารากวัย) 0-2 (10-21, 12-21) ยังมีลุ้นเข้ารอบไปเจอกับ อีกา โยโคเบด - รัตนาซาริ เดซี (อินโดนีเซีย 2) ที่แพ้มาจากรอบแรก เช่นกัน ผลปรากฏว่า สาวไทย 4 พยายามสู้เต็มที่ ก่อนจะเป็นฝ่ายแพ้อินโดนีเซีย 2 ไปในที่สุด 0-2 (23-25, 17-25) ตกรอบ ได้อันดับ 13 เพราะแพ้มาแล้ว 2 นัด

ส่วนกลุ่มดี รำไพพฤทธิ์ นุ่มวงศ์-ขนิษฐา หงส์พักตร์ (ไทย 2) ชนะ โซเรีย กูเตอเรซ พอลลา - คาร์โร มาร์เกวซ เดอ อาคูนา มาเรีย เบเลน (สเปน) 2-0 (21-15, 21-15) ผ่านเข้ารอบ 2 เจอกับ มาชโควา ทัตยานา - ทซิมบาโลวา อีรินา (คาซัคสถาน) ปรากฏว่า ไทย 2 แพ้ คาซัคสถาน 1-2 (21-18, 11-21, 4-15) แต่ยังไม่ตกรอบ เหลือแข่งขันอีกนัดถ้าชนะจะได้ผ่านเข้ารอบต่อไป โดยต้องไปเจอกับ อีกา โยโคเบด - รัตนาซาริ เดซี (อินโดนีเซีย 2)

กลุ่มซี พรสุดา กฤษณา-ยศภัทร ปาคำ (ไทย 3) แพ้ จูเลียนา ดีตา- อูตามิ ปูตู (อินโดนีเซีย 1) 0-2 (19-21, 18-21) แต่ยังไม่ตกรอบ โดยต้องไปแข่งในกลุ่มผู้แพ้ เจอกับ ซูซูกิ ยูกาโกะ -ซากากูชิ คาโฮ (ญี่ปุ่น 3) ผล สาวไทย 3 แพ้ ญี่ปุ่น 3 0-2 (20-22, 18-21) ทำให้แพ้ 2 นัด ตกรอบ ได้อันดับที่ 13

ทีมชาย รอบแรก กลุ่มเอ ณัฐนนท์ อินเขียว-เศรษฐวรรษ เพชรสวัสดิ์ (ไทย 1) ชนะ นิชิมูระ โคอิชิ - โคชิกาวา ยู (ญี่ปุ่น 3) 2-0 (21-13, 21-12) ผ่านเข้ารอบ 2 เจอกับ ชูเบิร์ต ซาเชอรี่ - ดิกสัน ทิม (ออสเตรเลีย) ผล หนุ่มไทย 1 แพ้ ออสเตรเลีย 0-2 (15-21, 17-21) แต่ยังมีลุ้นเข้ารอบถ้าชนะในรอบต่อไป

กลุ่มบี สุรินทร์ จงกลาง-อดิศร เขวาลำธาร (ไทย 2) แพ้ อีเกลเซีย ปีเตอร์ - ฮูเบอร์ อเล็กซานเดอร์ (ออสเตรีย) 0-2 (16-21, 19-21) แต่ยังไม่ตกรอบ ยังมีลุ้นเข้ารอบต่อไป เจอกับ ทีมที่แพ้จากรอบแรกเช่นกัน เมซา ราอูล -การ์เซีย คริสเตียน (สเปน) ผลทีมไทย 2 เป็นฝ่ายชนะ สเปน 2-0 (23-21, 21-13) ยังมีลุ้นเข้ารอบต่อไป

กลุ่มดี กิตติ ดวงจินดา-ณรงค์เดช กางกรณ์ (ไทย 3) แพ้ ราอูฟี ราห์มัน - มิซาอาลี - อาโบลฮาเหม็ด (อิหร่าน 2) 0-2 (15-21, 16-21) หล่นไปในกลุ่มผู้แพ้ เจอกับ ทีมที่แพ้มาจากรอบแรกเช่นกัน รามาฮัน กีลัง - พรีบาดี ดานังสยาห์ (อินโดนีเซีย 2) ผล หนุ่มไทย 3 แพ้ อินโดนีเซีย 2 0-2 (18-21, 13-21) ตกรอบ ได้อันดับที่ 13

กลุ่มซี ปฏิภาณ ฉ่ำบุญทา-ดุลวินิจ แก้วใส (ไทย 4) แพ้ วากิลิ อาลาส - ซาเลมิอินเจห์โบรวน บาห์มัน (อิหร่าน 1) 0-2 (15-21, 15-21) ร่วงไปในกลุ่มผู้แพ้ เจอกับ แอปเปิลเกรน มาร์ติน - โบแมน ไซมอน (สวีเดน)  ทีมที่แพ้จากรอบแรกมาเหมือนกัน ผลหนุ่มไทย 4 ชนะ สวีเดน 2-1 (21-13, 16-21, 15-13)

สรุปทีมหญิงไทย ยังเหลือทีมไทย 1  ไทย  2  เช่นเดียวกับทีมชาย มีไทย 1  ไทย  2   ไทย 4 อีกทีมที่จะต้องลุ้นคว้าชัยชนะให้ได้ต่อไป โดยเริ่มแข่งขันเวลา 09.00 น.


You must be logged in to post a comment Login